หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ GLC ครับ  (อ่าน 3190 ครั้ง)
BankGF
VIP
Besuche

ได้รับการขอบคุณ 5

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 03:21:46 PM »

แต่กลัวเรื่องการซ่อมบำรุง พี่ๆที่มี GLC มีปัญหาจุกจิกมากไหมครับ ขอความรู้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

maan
Prestige
Stammgaste

ได้รับการขอบคุณ 10

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 04:44:33 PM »

ลองขับดูตรับ ใช้อยู่เหมือนนั่งวีโก้เลย เอาช่วงล่างออก คบTEIN ก็ยังกระด้างนิดๆ
โดยรวมแรงดี แต่ขับรถติดๆสั่นสะท้านเวลาเข้าไฟแดง ใช้มาสีหมื่นโล โดนเบรคชุดใหญ่58000บาท
ตอนได้มา RX200T ยังไม่ออก
อ่อ ครบห้าหมื่นโลว่าจะเปลี่ยนยาง เช็คมาเส้นนึง15000บาท เลยหายางโดนัทมา กะใช้ยางโตโย เส้นนึง7000พอ

BankGF
VIP
Besuche

ได้รับการขอบคุณ 5

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 09:26:24 PM »

ขอบคุณครับพี่ ไม่รู้ว่ามีใครสร้างห้อง GLC ในกลุ่มไลน์หรือเปล่าครับ ดูๆเหมือนไม่ค่อยมีคนใช้งานรุ่นนี้เลยนะครับ แต่เห็นช่วงนี้ MBTH ขายรุ่นนี้เยอะมาก น่าจะมีคนใช้เยอะเหมือนกัน

Stp
Platin
Stammgaste

ได้รับการขอบคุณ 15

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2017, 01:46:11 PM »

เลือกจะใช้ G-Class ก็เหงาแบบนี้ธรรมดาครับ ดูห้อง GLA สิเงียบกว่าอีก ยอดขายยังไงรถเก๋งก็มากกว่า 3+ เท่า จองวันนี้รอกันหลายเดือน โรงงานปั๊มแต่รถเก๋งเป็นหลักก่อน นี่ก็เปิดตัว GLC COupe (CKD) มาอีก สงสัยว่าเขาจะเหลือคิวประกอบได้สักกี่คัน เพราะ E-Class ก็เพิ่ง CKD กันไป

อาศัยดูเพื่อนใกล้เคียงกับ ML เครื่องดีเซล กับ W205 บางชิ้นส่วนประกอบ ส่วนเกียร์ 9G-Tronic น่าจะดูจาก W213 พอได้อยู่ ของยังใหม่ระยะยาวต้องรอผล แต่ก่อนจะมาใน GLC ต่างประเทศก็ใช้กันมาบางรุ่นแล้ว

panjap
Esteem
Kumpel

ได้รับการขอบคุณ 677

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 02:41:47 PM »

คนใช้น้อยครับ glc แต่ถ้ามีเงินไม่มีปัญหาหรอกครับ อะไหล่มีให้เบิก แต่ราคาเท่าไร หรือรอนานเท่าไร นั่นก็อีกเรื่อง

***ดูรายละเอียดเพิ่มเติมคลิกที่นี่ได้ครับ***
http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/topic,94582.0.html

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์