หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียงรวนหลังเปลี่ยนแบตเตอรี  (อ่าน 60 ครั้ง)
nirund99
Gold
Stammgaste

ได้รับการขอบคุณ 7

« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2020, 09:23:24 AM »

สวัสดีครับเพื่อนๆ

ผมใช้ W212 250CDI amg และเคยเปลี่ยนแบตเตอรี Varta มารอบหนึ่งแล้ว ตอนนี้ใช้รถไฟฟ้า ตัวนี้เลยนอนสงบอยู่ที่บ้าน นานๆที่ก็เอาออกมาใช้
จนกระทั่งครั้งสุดท้าย สตาร์ทไม่ติด เลยเรียก roadside assistance มาจั๊มสตาร์ท และก็วิ่งได้ต่อ 2-3 วัน
ตอนนั้นก็มีผิดปกติ นิดหน่อยตรงดังเครื่องแล้ว เครื่องเสียงยังไม่ดับไปด้วย
และถ้าวิ่งไปเรื่อยๆ วิทยุจะดับเอง เหมือนแบตหมด
ตอนนั้นพอดับเครื่องและสตาร์ทใหม่ อาการก็หาย กลับมาเป็นปกติครับ

ที่นี้ผม ประมาทไปหน่อย ยังไม่ยอมเปลี่ยนแบตเตอรี จนกระทั่งสตาร์ทอีกที คราวนี้ไม่ติดแล้ว จึงเรียกร้านมาเปลี่ยนแบตเป็น Varta ของเดิม

แต่หลังจากเปลี่ยนแบตแล้ว เครื่องเสียงยังไม่ยอมต่อกลับเข้าระบบ และมีอาการเหมือนเดิมครับ

จึงอยากสอบถามเพื่อนๆว่าต้องทำยังไง หรือมีร้านแนะนำไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์